10a13 Class
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

10a13 Class

THI TỐT NHAZ CÁC BÁC 10A13

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
URL text 10a13 vào đây báo danh nha các bác !!!
Đề nghị các mem mới zô cố gắng post bài cho diễn đàn lớp mình nhaz....
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» buy facebook xc
Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeSun Jul 31, 2011 7:35 am by Khách viếng thăm

» buy fans on facebook f2
Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeSat Jul 30, 2011 11:30 pm by Khách viếng thăm

» Đề nghị
Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeFri Apr 30, 2010 9:58 pm by C|-|µ0† Bac-|

» Nên đóng hay mở diễn đàn A13 của chúng ta nữa ko?
Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeSun Apr 25, 2010 1:56 pm by C|-|µ0† Bac-|

» Aj rảnh bu zô chơj
Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeFri Jan 22, 2010 10:40 pm by C|-|µ0† Bac-|

» 7 Kinh nghiệm học Tiếng Anh
Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeSun Dec 13, 2009 10:40 pm by C|-|µ0† Bac-|

» Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu"
Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeFri Dec 11, 2009 9:33 pm by C|-|µ0† Bac-|

» Póc tem!!! Nhận xét về 1 người trong lớp!!!
Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeThu Dec 10, 2009 10:42 am by ¶\¶ô ñêm

» [Făn-nỳ]Tân cô bé quàng khăn đỏ...Truyện đây
Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeThu Dec 10, 2009 10:31 am by ¶\¶ô ñêm

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu"

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
C|-|µ0† Bac-|
Moderators
Moderators
C|-|µ0† Bac-|

Bạc - Exp : 204
Danh Tiếng : 11

Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" Empty
Bài gửiTiêu đề: Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu"   Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeSun Dec 06, 2009 12:12 pm

Một anh chàng bị một người bạn gái giận vì khi viết cho nhau mà không có dấu. Anh ta khen bạn là "em thật đảm đang" cô ấy không những không vui mừng gì với lời khen này mà còn tỏ ra rất tức giận. Hoá ra "em thật đảm đang" khi viết không dấu lại có thể hiểu là "em thật dâm đãng".hu

Search trên mạng, bạn sẽ dễ dàng thấy các câu chuyện về những đoạn tin nhắn không dấu kiểu như sau:
1. "Anh oi, nhanh len, em dang coi quan, muon lam roi. Anh ve giup em ngay di. Anh nho mua bao nhe, a ma thoi khong can dau em mat kinh tu luc sang roi. Nhanh anh nhe."Phùphu2
Hoặc là:
2. "Anh oi em dang o truong, muon lam roi, anh den deo em di."

Thực ra nếu viết đủ dấu thì nghĩa của đoạn nhắn hoàn toàn trong trẻo:

1. "Anh ơi, nhanh lên, em đang coi quán, muộn lắm rồi. Anh về giúp em ngay đi. Anh nhớ mua báo nhé, à mà thôi không cần đâu em mất kính từ lúc sáng rồi. Nhanh anh nhé."AS
2. "Anh ơi em đang ở trường, muộn lắm rồi, anh đến đèo em đi."df

Cách đây không lâu, ầm ĩ trên trang báo Việt Nam cũng có một đợt xôn xao về một ông muốn mua tên website cho hãng Bưởi của ông. Cơ quan cấp tên miền đã từ chối cấp tên miền cho ông (buoi.vn), điều này hơi buồn cười vì một công ty có tên là Bưởi thì đâu có sao, trường đại học Victoria University của Úc có domain là VU.edu.au cơ mà. Ở Việt Nam có công ty Bưởi thì hoàn toàn ok đâu có sao (lẽ ra việc cấp tên miền cần phải được diễn ra và người ta chi được phép ngăn cản khi kiểm tra website của ông có những gì không hợp lệ).

@member 10A13: Đề nghị viết tiếng Việt có dấu để ko xảy ra những trường hợp đáng tiếc và cũng theo đúng nội quy của 4r Nóng
http://one-life.a4vn.com
nh0z_bui
Admin
Admin

Bạc - Exp : 119
Danh Tiếng : 4

Bài gửiTiêu đề: Re: Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu"   Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeSun Dec 06, 2009 5:28 pm

her her đứa nào đọc2 mẫu truyện đóa muk` đầu óc đen tối là chém nhaz' we bóc tem cho chú nó nè ...rezz rezz qe
http://10a13-vts.forum.net
C|-|µ0† Bac-|
Moderators
Moderators
C|-|µ0† Bac-|

Bài gửiTiêu đề: Re: Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu"   Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeSun Dec 06, 2009 6:59 pm

Nói chung là đề nghị mọi người viết tiếng việt có dấu...Nhứt là thèn Đạt...Dễ bị hỉu lầm lém đóa...
¶\¶ô ñêm
Moderators
Moderators
¶\¶ô ñêm

Bạc - Exp : 140
Danh Tiếng : -1

Bài gửiTiêu đề: Re: Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu"   Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeThu Dec 10, 2009 10:19 am

m` hay wa ha, t ngoi` o ngoa`i tiem net la`m j` co unikey m` go~ day, doi - t cho da~ ro`y moi noi, tui bay bien het di AS AS
C|-|µ0† Bac-|
Moderators
Moderators
C|-|µ0† Bac-|

Bài gửiTiêu đề: Re: Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu"   Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitimeFri Dec 11, 2009 9:33 pm

¶\¶ô ñêm đã viết:
m` hay wa ha, t ngoi` o ngoa`i tiem net la`m j` co unikey m` go~ day, doi - t cho da~ ro`y moi noi, tui bay bien het di AS AS
Tiệm net h` fải có unikey đó pa...tiệm mài vip thế...ko có thì down về Tại đây
P/S: chuyển wa 4r mới: đây
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu"   Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu" I_icon_minitime

Tác hại của "gõ tiếng Việt ko dấu"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» U23 VN "trút mưa" bất thành vào lưới Đông Timor
» Nguyên tắc bấm "+" và "-", xóa bài của MOD
» Cách chèn hình khi viết entry :)
» 7 Kinh nghiệm học Tiếng Anh